กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2565 นางวิมล โรมา ผู้อำนวยการกองส่งเสริมความรอบรู้และสื่อสารสุขภาพ กรมอนามัย เป็นประธานการประชุมกองส่งเสริมความรอบรู้และสื่อสารสุขภาพ ครั้งที่ 5 ณ ห้องประชุมสมาคมส่งเสริมความรอบรู้สุขภาพไทย อาคาร 6 ชั้น 5 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานโครงการ และกิจกรรมของกลุ่มงาน รวมทั้งติดตามผลตามตัวชี้วัดและแผนการดำเนินงานในเดือนต่อไป
โดยประธานได้แจ้งให้ที่ประชุมทราบว่าในวันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2565 นี้ จะมีการประชุม Breakfast Meeting on Wednesday : BMW ของกระทรวงสาธารณสุข กรมอนามัยได้รับมอบหมายให้เป็นเจ้าภาพในการนำเสนองานสำคัญของกรมอนามัย และประธานได้รับมอบหมายให้ประชุมกับคณะอนุกรรมาธิการการติดตาม เสนอแนะ และเร่งรัดการปฏิรูปประเทศและการจัดทำและดำเนินการตามยุทธศาสตร์ชาติด้านสาธารณสุขในคณะกรรมาธิการการสาธารณสุข ณ วุฒิสภา จึงมอบหัวหน้ากลุ่มยุทธศาสตร์และอำนวยการ จัดเตรียมข้อมูลแผน จ.13 หัวหน้ากลุ่มพัฒนาวิชาการและนวตกรรม จัดเตรียมข้อมูล HLO ด้านความรอบรู้โควิด-19 และหัวหน้ากลุ่มสื่อสารสุขภาพ จัดเตรียมข้อมูลการสื่อสารและจัดทำนำเสนอในรูปแบบที่น่าสนใจ ในการประชุมได้มีการรายงานผลการเบิกจ่ายงบประมาณ ผลการดำเนินงานขับเคลื่อนการดำเนินการตามคำรับรองการปฏิบัติราชการ และผลการดำเนินงานทั้งหมดของเดือนมกราคม
อีกทั้งประธานยังได้ทำการมอบเกียรติบัตรให้กับ นายพงศ์ศักดิ์ เทศน์ธรรมผู้ได้รับผลโหวตในกิจกรรม กรส. Sport Event Day Chair Ball Game ที่จัดขึ้นในวันที่ 25 มกราคม 2565 ให้เป็น Man of the match เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่อีกด้วย